Tự học seo web có hiệu quả?

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi dang khoa, 9/4/16.

1. dang khoa

dang khoa Member

Bạn đang muốn tìm hiểu về việc bán hàng online trên mạng,bạn muốn đưa website của mình lên top google? Để có thể bán hàng online trên mạng có hiệu quả tốt nhất.Bạn hãy học seo để có thể thực hiện những mục tiêu đó.Vậy tự học seo web như thế nào? có dễ dàng cho người mới bắt đầu hay không? Bài viết này sẽ cho bạn cái nhìn rõ ràng hơn về việc kiến thức cơ bản về seo cần học.
    Hoàn toàn có thể tự tìm hiểu về SEO

Ta cần chuẩn bị gì để có thể tự học seo web ?
    -Thời gian,Bạn sẽ cần khá nhiều thời gian để bắt đầu tự học seo web từ những thứ căn bản nhất.
    -Laptop: bạn cần phải có máy tính có kết nối internet để có thể tìm hiểu thông tin và thực hành làm seo luôn.
    -Kiến thức: Hãy tìm hiểu và nghiên cứu kỹ các thông tin cơ bản về SEO và một số thông tin liên quan đến seo ở các trang web khác, đặc biệt là kiến thức ở các trang web chuyên về đào tạo seo,và các khóa học seo vì trên đó sẽ được chia sẻ kinh nghiệm thực tế.
    -Chăm chỉ: xác định là học và làm seo cần có đức tính cần cù chăm chỉ và chịu khó nếu bạn muốn làm seo thành công.

Nên bắt đầu học seo web qua hình thức nào?
    Có 2 hình thức học SEO: học seo qua trung tâm đào tạo seo và tự học seo ở nhà.
    Tự học SEO hay học SEO qua trung tâm?
    -Hình thức tự học ở nhà cũng hoàn toàn khả quan,nếu bạn chịu khó tìm tòi tài liệu trên mạng hay xem các video của các chuyên gia SEO trên youtube thì lượng kiến thức đó hoàn toàn có thể giúp bạn trở thành một SEO chuyên nghiệp.Tuy nhiên,bạn sẽ gặp phải rất nhiều lỗi và không biết nhiều thủ thuật hay.Bạn cũng có thể inbox hoặc gửi mail những vướng mắc của bạn đến các chuyên gia seo ở trên các diễn đàn lớn.
    -Hình thức học ở trung tâm đào tạo seo,với hình thức này thì bạn sẽ được chỉ bảo nhiều hơn,không mất quá nhiều công sức tìm tòi,có thể học những vướng mắc bất cứ lúc nào,được chia sẻ những kinh nghiệm và thủ thuật quý giá.Nhưng bạn sẽ mất khoản tiền cho các khóa học trên và cần phải chọn đúng các trung tâm đào tạo seo tốt nhất.

Hy vọng những kiến thức cơ ban này sẽ giúp ích cho các bạn có thể bắt đầu học seo web một cách dễ dàng nhất.

Chỉnh sửa cuối: 9/4/16
  2. vl69xyz

vl69xyz Member

tôi toàn tự mò : vẫn làm lên top pnhuw thường này bác

3. vncomputer247

vncomputer247 New Member

HỌC TỪ BẠN BÈ ANH EM NHỮNG NGƯỜI ĐI TRƯỚC ẤY

4. vl69xyz

vl69xyz Member

:D tư học thì hãy đi giao lưu đi bạn D: mình cũng toàn đi giao lưu với mọi người

5. daikbinhlc

daikbinhlc New Member

hóa ra quảng cáo à anh :D

6. doremon123

doremon123 New Member

Thời gian,Bạn sẽ cần khá nhiều thời gian để bắt đầu tự học seo web từ những thứ căn bản nhất.

7. doremon123

doremon123 New Member

tự học thì vất vả lắm, cần các anh em ở đây chia sẻ thôi, mỗi người một chút thì mới nhanh hiểu hết về seo được

8. nguyenhungcase

nguyenhungcase New Member

Mình cũng tự học tự vọc thôi! tuy nhiên mất nhiều thời gian hơn so với việc đầu tư học bài bản

9. doremon123

doremon123 New Member

tui cũng tự học nè, khá vất vả!

10. Hoàng Nhân Khôi

Hoàng Nhân Khôi New Member

:D tư học thì hãy đi giao lưu đi bạn D: mình cũng toàn đi giao lưu với mọi người

11. chutichht

chutichht Member

Tự học thì nên siêng năng đi offile với mọi người để tiếp thu kinh nghiệp ấy

12. angeleyes

angeleyes Member

Em hiện đang ở phú nhuận, tp.hcm. Có ae nào gần đây đây thì liên lạc với em để mình cafe giao lưu nhé :D:D

13. linhlinh869

linhlinh869 New Member

mình cũng tự học seo đúng là vất vả thật nhưng mà k có điều kiện đễn các trung tâm học nên đành chịu vậy thôi

14. thanhtan

thanhtan New Member

Tự học tốt nếu chúng ta biết cách học như thế nào, vận dụng vào làm sao cho tốt nhất. Dĩ nhiên là tốn thời gian hơn đi học rồi, nhưng nếu học bạn phải biết chọn đúng nơi mà học chứ coi chừng tiền thì mất mà chẳng làm được trò gì thì toi, coi chừng học phải bọn mũ đen thì toi

15. homedy1

homedy1 New Member

học và vận dụng luôn thì được nhưng thật sự đôi khi học online lan man mình không thực hành cũng chả biết được rốt cuộc mình đang làm cái gì rồi ngơ ngơ đấy

16. phucthinhlv

phucthinhlv TrialMOD Thành viên BQT TrialMOD

tự học sẽ lâu hơn nhưng sẽ biết được những thứ mà trường lớp không giảng dạy

17. mktsofa

mktsofa New Member

Nếu có người hướng dẫn thì bạn sẽ học và làm nhanh hơn, chuyên nghiệp hơn với những bản kế hoạch, cách xây dựng 1 website từ đầu đến khi nó phát triển

18. surio

surio New Member

mình cũng tự học seo đây , gian nan quá mọi người :(

19. qcxuanquynh

qcxuanquynh New Member

Chuẩn đó nếu tự học thì càng tốt à hiii biết sâu hơn và nhớ dai hơn à

20. nghiemvananh

nghiemvananh New Member

tự học cũng hơi khó, nhiều chỗ không hiểu lắm