Phát triển site vệ tinh như thế nào là chuẩn nhất cho SEO ?

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi thanhduongjp, 10/11/17.

1. thanhduongjp

thanhduongjp New Member

Thông thường mình làm site vệ tinh sẽ tự tay làm tất cả mọi thứ chứ không xài tool hay thuê newer làm gì cả. và cũng không liên kết chúng lại với nhau .

Mình làm 5 site, mỗi sai với 5 bài viết trong tháng đầu tiên và sau đó là 1 mỗi tháng

Sau đó 2 3 tháng mình mới đi link cho nó.

Làm 1 mình nên hơi cực, nhưng hiệu quả lại tốt . Giờ google nó tính chất lượng không tính số lượng, có web tốt mà ít đi link thường xuyên như site vệ tinh còn hơn là nhiều mà spam .

Bây giờ mình có 1 mình, seo về sản phẩm thuốc diệt kiến Nhật Bản , sản phẩm này cạnh tranh cũng tương đối, nếu làm theo cách trên thì sẽ tốn thời gian đầu để phát triển, rất khó kịp tiến độ để cho nó lên top sớm trước những đối thủ " khó nhằn " .

Liệu ngoài những cách mình đang làm còn có cách nào hiệu quả , phát triển tốt cho site vệ tinh để từ khóa lên top nhanh không nhỉ ?

2. maychuvdo

maychuvdo Member

làm kiểu bác hơi chậm 1 chút nhưng mà chắc, hehe, cứ từ từ mà triển khai thôi.

3. dhbinh

dhbinh New Member

Về lâu về dài thì làm hệ thống site vệ tinh vẫn là ổn nhất, bạn cứ chắm sóc nó như site chính là được.

4. hoaianjvb

hoaianjvb New Member

Site vệ tinh thì càng nhiều càng tốt nên cần có chiến lược nhất định

5. khanh2511

khanh2511 New Member

lên thông tin mới cho mọi người

6. kunnguyen

kunnguyen Member

nói chung phát triển site vệ tinh xoay quang nội dung và link liên kết hướng về lâu và dài nhé bác

popochacha20 thích bài này.
  7. gamothoc

gamothoc Member

Bên cạnh xây dựng site vệ tinh, bạn có thể đầu tư về mặt traffic và đi thêm link diễn đàn để cho site vệ tính của bạn nó mạnh, có mạnh mới khai thác được chứ site yếu thì cũng không đạt được nhiều hiệu quả.

8. Noithatduonggia155

Noithatduonggia155 New Member

Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ nhé, như em thấy thì hiện nay xu hướng là làm PBN hoặc phát triển vệ tinh nhưng quan trọng là tài chính và nhân lực cũng phải đáp ứng chứ không thì khó mà thực hiện được

9. leduchai

leduchai Member

lâu dài thì ổn định[​IMG]

10. popochacha20

popochacha20 New Member

Càng về sau càng thấy hiệu quả của site vệ tinh đấy bác

kunnguyen thích bài này.
  11. kunnguyen

kunnguyen Member

:D có vẻ thấy đúng đúng đó nhỉ xây dựng về lâu về dài vẫn là backlink từ site 2.0

12. hocvienmoa1231

hocvienmoa1231 New Member

Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ nhé

13. thuytien95

thuytien95 New Member

thớt hay dùng cái gì để tạo web vệ tinh thế ạ :(
    em biết tạo mỗi blogsport .
    xin được chỉ giáo thêm ạ