Công cụ hữu ích cho seo

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi mangvn, 25/8/17.

1. invietart

invietart New Member

mình là thành viên mới , cảm ơn bạn vì những công cụ seo hữu ích nhé

2. swaprun1989

swaprun1989 New Member

Mấy cái này chưa sài luôn

3. Sau Min

Sau Min New Member

Em muốn làm cho bài viết của mình lên top google làm thế nào?

4. Sau Min

Sau Min New Member

Đề bài: Em hãy tả cây thước em đang dùng.

Em có rất nhiều đồ dùng học tập. Nhưng trong số đó em vẫn tích cây thước kẻ màu hồng mà mẹ mua cho em nhất.

Có thể thấy rằng chính màu sắc của chiếc thước kẻ này đã thu hút và để cho em nhiều ấn tượng nhất. Màu hồng là màu em yêu nhất. Cây thước dài 20cm. Có chiều ngang của mỗi cạnh là 1 cm rất đều nhau. Chính sự phân chia này làm em rất thích. Nhất là trong giờ toán học thì cây thước kẻ này của em lại như càng hữu ích hơn với em. Chính vì được phân chia rõ ràng nên khi cô giáo cho cả lớp đo một số dụng cụ thì cây thước kẻ đã giúp cho em có câu trả lời nhanh nhất và chính xác nhất. Và cũng chính vì thế mà em học tốt hơn rất nhiều. Những phép tính cần phải kẻ bảng hay những dòng kẻ kết thúc một bài học thì chiếc thước kẻ này đã giúp em có được những dòng kẻ thẳng tắp và rõ ràng. Và ở chiếc thước kẻ này em còn biết được các đơn vị đo là mm, cm mà cô giáo đã dạy trên lớp.

Em rất yêu thích chiếc thước kẻ này của em vì nó đã giúp em học tiến bộ hơn. Em sẽ luôn giữ gìn chiếc thước kẻ này thật sạch sẽ.

5. Sau Min

Sau Min New Member

Đề bài: Viết một đoạn văn tả về lợi ích một loại cây mà em biết

Bài làm

Nhà em có một ao sen. Cứ đến mùa sen là hoa nở thơm ngát cả một vùng trời. Hương sen quyến rũ làm ngây ngất người qua đường.

Lợi ích của cây sen
    Hoa sen rất đẹp, không những thế nó còn rất có ích. Cánh sen có thể giúp người ta ướp trà sen, hay cốm sen, tạo ra mùi vị thơm ngon, mát dịu làm cho món ăn trở nên độc đáo, tinh túy

Đài sen thì có những hạt để ăn sống thì bùi bùi, ngậy ngậy rất ngon. Nếu không thì có thể dùng để nấu chè sen. Chè sen là một món ăn rất thú vị, thể hiện sự sành ăn của người dân nước ta.

Chè sen vừa bùi vừa thanh , nó giúp giải nhiệt, mát gan, cho cơ thể con người trong những ngày hè nóng bức.

Bên cạnh đó, hạt sen còn được dùng làm mứt sen tiếp đãi bạn bè, người thân trong mỗi dịp Tết Nguyên Đán.

Có thể nói, hoa sen là một loài hoa vừa đẹp, vừa thơm lại vô cùng hữu ích với cuộc sống của con người.

Em rất yêu hoa sen trân trọng hồ sen trong vườn nhà em .

6. Sau Min

Sau Min New Member

Đề bài: Tả con đường đến trường của em

Bài làm

Từ nhà em tới trường không quá xa, chỉ tầm hơn 2 km nên ngày nào em cũng đi bộ. Dọc hai bên đường có những cánh đồng lúa thơm ngát hương trong mùa gặt. Những ngày không trồng lúa thì ruộng thường được trồng ngô để không bỏ đất trống.

Những bắp ngô to bằng bắp tay người lúc nào cũng vươn lên nhiều sức sống mãnh liệt.
    Trông xa xa cánh đồng xanh mướt như một thảm lụa vô cùng dịu dàng, hết sức gợi cảm và vô cùng tươi đẹp

Đi qua cánh đồng sẽ tới một con dốc nhỏ, con dốc có hình thoai thoải, ngoằn nghèo uốn mình trong ánh nắng trong như một con trăn khổng lồ đang ngủ yên.

Leo lên con dốc sẽ tới khu chợ của làng em. Chợ là nơi có rất nhiều mặt hàng được bày bán, đủ các loại bánh trái, hoa quả, thịt cá…Khi đi qua đây em thường xuyên ngửi thấy mùi bánh rán vô cùng quyến rũ khiến cho cái bụng em lúc nào cũng cồn cào lên vì đói.

Đường làng em đã được bê tông hóa nhiều năm nay nên rất sạch sẽ thoáng mát, ngày mưa tới trường không còn lo bị trơn trượt ngã. Đi qua hết khu vực chợ là tới ủy ban nhân dân xã là nơi mà người dân thường ra đây để xin xác nhận lý lịch, hoặc xin dấu…

Con đường đến trường
    Qua khu vực dành cho ủy ban xã mọi người có thể thấy một ngôi trường tiểu học hai tầng rất khang trang to đẹp được sơn màu vàng nhạt. Nơi có hai cây phượng to đùng ở cổng đó chính là trường em.

Con đường tới từ nhà em tới trường lúc nào cũng thật náo nhiệt, nhiều người qua lại. Những lần chúng em đi học về các bạn thường nắm tay nhau, tạo thành từng tốp trò chuyện vô cùng vui vẻ. Chúng em nói về những bài thầy cô giảng hôm nay, còn gì chưa hiểu thì hỏi các bạn. Rồi cùng nhau khoe về điểm số của mình…

Trên con đường đó biết bao nhiêu ước mơ tươi đẹp đã được hình thành. Con đường trở thành người bạn gắn bó với tuổi thơ của chúng em.

7. Sau Min

Sau Min New Member

Đề bài: em hãy tả cái bảng con của em.

Khi mới bắt đầu vào lớp một, mẹ em đã sắm cho em rất nhiều đồ dùng học tập rất đẹp, nào là thước, eke, tẩy,nào là bút chì, sách vở và cả cái cặp có in hình công chúa rất đẹp nữa. Nhưng dường như trong số đó em vẫn thích nhất là cái bảng con màu đen của mẹ mua cho.

Em rất yêu cái bảng con này, và em giữ gìn nó rất cẩn thận. Cái bảng màu đen trông thật bóng bẩy, chiếc bảng này có chiều dài khoảng 30cm. Và khi em lấy thước kẻ đo thì chiều rộng thì ngắn hơn một chút tầm khoảng 25cm . Trên nền đen của cái bảng chính là những đường kẻ ô màu trắng thẳng tăm tắp như để em viết chữ haylàm toán. Ở một góc trái của cái bảng có một cái lỗ bé xinh xinh, và em dùng một sợi dây cột vào cái lỗ để đánh dấu, em treo vào sợi dây đó là một cục bông đẹp. Và cứ mỗi lần em viết sai, hay khi làm bài xong em lại lấy cục bông xóa bảng đi rất tiện

Em rất thích cái bảng đen mà mẹ em mua cho này. Bởi vì nó giúp em cảm thấy mình như một cô giáo thực sự khi được tự tay mình viết chữ, giải toán trên bảng.

8. Sau Min

Sau Min New Member

9. Sau Min

Sau Min New Member

Đề bài: Phân tích bài ca dao “Muối ba năm muối đang còn mặn..”

Bài làm

“Muối ba năm muối đang còn mặn
    Gừng chín tháng gừng hãy còn cay
    Đôi ta nghĩa nặng tình dày
    Có xa nhau đi nữa cũng ba vạn sáu ngàn ngày mới xa”

Bài ca dao này thể hiện tình cảm đôi lứa gắn bó mặn nồng, tình cảm vợ chồng thủy chung trước sau như một không có gì có thể chia cắt được tình cảm giữa đôi nam nữ khi họ đang yêu thương, nhớ nhung da diết.

Bài ca dao đã sử dụng hình ảnh vô cùng quen thuộc với người nông dân xưa đó là muối và gừng, là hai loại gia vị tồn tại trong mỗi gia đình khi cần thêm nếm cho mỗi món ăn của mình được đậm đà ngon miệng hơn.

Muối là một loại gia vị rất cần thiết cho mọi người mọi nhà, đặc biệt là muối iot bởi nếu thiếu muối có thể gây rất nhiều bệnh ảnh hưởng tới sức khỏe con người như bệnh biếu cổ.

Muối là một loại được kết tinh từ nước biển, vô cùng mặn thể hiện sự đậm đà của tình cảm con người, sự chung thủy gắn bó không gì có thể làm nhạt phai tình cảm sâu đậm của họ. Muối ba năm muối hãy còn mặn, thể hiện thời gian dù có dài cỡ nào cũng chưa thể nào làm phai nhạt tình cảm của đôi uyên ương.

Gừng là loại gia vị chống lạnh giá, giúp con người sưởi ấm cơ thể trong những ngày đông buốt giá, gừng có độ cay nóng làm cho các món ăn lạnh như cá hay hải sản những đồ ăn có tính hàn cao trở nên ngon hơn, có độ cân bằng âm dương giữa lạnh- nóng để không bị đau bụng, tiêu chảy. Gừng cũng là gia vị thường thấy trong mỗi gia đình mà con người Việt Nam ai cũng có thể sử dụng và biết tới.

Muối ba năm muối vẫn còn mặn
    Bài ca dao sử dụng hình ảnh muối và gừng là những hình ảnh quen thuộc, đây không phải lần đầu tiên người xưa sử dụng hai loại gia vị này để nói lên tình cảm nam nữ , tình cảm gia đình, vợ chồng

Tay bưng đĩa muối chấm gừng,
    Gừng cay muối mặn xin đừng quên nhau.

Gừng và muối những gia vị có đặc tính mạnh mẽ, thể hiện cho sự đậm đà của tình cảm, sự gắn bó thủy chung trước sau như một của con người với nhau.

Đôi ta nghĩa nặng tình dày
    Có xa nhau đi nữa cũng ba vạn sáu ngàn ngày mới xa.

Hai từ “đôi ta” thể hiện sự gắn bó mật thiết với nhau, tuy hai người hai thân thể hoàn toàn khác nhau nhưng cũng như là một mà thôi, tác giả xưa đã sử dụng những từ ngữ giản dị, gần gũi để thể hiện sự gắn bó của hai con người với nhau. Thể hiện sự gắn bó keo sơn, thân thiết giữa con người với con người

Trong bài ca dao thể hiện sự chung thủy đợi chờ của người con gái với người con trai khi hai người phải xa cách. Nó như một lời khẳng định chắc chắn về sự thủy chung chờ đợi của người con gái với chàng trai của mình, thể hiện tình cảm yêu thương sâu nặng không gì có thể lay chuyển được.

Các em có thể xem nhiều bài văn mẫu hay trong chương trình lớp 10 tại đây:http://mytailieu.com/van-mau-lop-10

10. Sau Min

Sau Min New Member

Muốn seo một bài cần làm gì

11. Khanhtb68

Khanhtb68 New Member

thanks thớt nhé

12. brucebrown

brucebrown New Member

c.ơn ad nhé! đang cần

13. Cảm ơn chia sẻ của bạn

14. mktminhanh

mktminhanh New Member