Cần làm gì đến seo website trong năm 2017 này?

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi dichvuthanhlapdn, 15/4/17.

1. dichvuthanhlapdn

dichvuthanhlapdn New Member

Nhưng thế này nề vô tình kiểm tra trên webmarter tool thấy google xóa link trên đó rồi không biết bây giờ google có còn chấm xây dựng link liên kết nữa không
    Lúc trước mình chỉ đi link là từ khóa lên - đi link theo cách mũ trắng nha
    Bây giờ thì sao nếu không đi link mà chỉ viết bài rồi chia sẻ mạng xã hội website sao lên được nếu từ khóa canh quá cao nhĩ:
    Khổ cho anh em seo rồi
    Không may đang nhận dự án cửa thép chống cháy mà seo được 7 tháng rồi mà chưa đi vô được bộ máy google nữa.
    Không biết làm sao đây!

Bài viết thì rất nhiều tự viết không coppy.

Vậy là năm 2017 này google dùng thuật toán gì nữa đây sao khó vậy ha.
    chia sẻ 1 thủ thuật để cùng lên top nào anh em

7 tháng nay mình làm cách này:
    1: chuẩn onpage chắc ai cũng rành
    2: xây dựng link liên kết
    3: viết bài chuẩn seo
    4: tạo website 2 chấm
    5: chia sẻ mạng xã hội
    6: kéo traffic cho website
    7: thiết kế xây dựng youtbe cho website
    8: chạy quảng cáo google, face

8 bước đó là đủ lên rồi nhưng sao lại không thấy đâu hết mình không có spam nha
    Chắc mình nghĩ anh em ai cũng làm như mình thôi
    Kết quá có không bạn

Từ thiết kế website mình cũng làm như vậy đó biết là cạnh tranh khóc liệt thật

Cám ơn anh em

2. Thông tin rất hay và bổ ích :D:D

3. Thông tin rất hay và bổ ích :D:D

4. thoaithan95

thoaithan95 New Member

"7 tháng rồi mà chưa đi vô được bộ máy google" là phải xem lại thôi bạn. Chưa vô hay chưa Top

5. anhemseo

anhemseo Member

Theo mình thì bác lên dùng công cụ ahrefs check thử xem thế nào, xem chất lượng và back link trỏ về xem sao

6. namhuong

namhuong New Member

Cảm ơn bài viết chia sẻ!

7. abien

abien Member

Cái này đúng thật, mỗi năm Google lại thay đổi 1 thuật toán khiến cho không biết đường nào mà lần nữa

8. Ricky1990

Ricky1990 New Member

Đâu đâu phải là thủ thuật, đây là hướng dẫn tất cả những thứ cần làm của 1 nhân viên SEO rồi còn đâu. Riêng việc chạy quảng cáo Google, Facebook là cả 1 quá trình và nghệ thuật đòi hỏi kinh nghiệm rất nhiều. Hoặc chỉ là xây dựng liên kết nhưng xây dựng như thế nào lại cũng là vấn đề lớn đối với nhiều seoer :))

9. VuVanAnh

VuVanAnh New Member

Hì mình vẫn thấy nhiều topic tập trung vào những bài SEO tự viết là ok nhất.Cá nhân mình cũng cho rằng như thế mới bền vững và lâu dài,vì đó là sản phẩm riêng của mỗi người,mỗi doanh nghiệp,ai tốt người đó được khách hàng công nhận.

10. phonglee

phonglee New Member

Cứ xây dựng nội dung tốt là được.

11. vubu4

vubu4 New Member

chuc moi nguoi vui ve va hanh phuc

12. batdongsansg

batdongsansg New Member

Dạo này SEO hoài mà không lên, các vệ tinh hầu như ko có sức mạnh các bác ơi

13. nambk

nambk Member

Làm gì để seo website trong năm 2017 ? Số 1 vẫn là content, số 2 là backlink, thứ 3 là traffic , thứ 4 là onpage. cứ kết hợp được là từ khóa có top.

14. zimmypro88

zimmypro88 New Member

Content vẫn là yếu tố quan trọng nhất, dù bạn có làm gì mà nội dung không tốt cũng không thể lên được

15. xulynuoc2014

xulynuoc2014 New Member

Minnh cũng bị như bạn! seo mà không lên trang 1 được, thiệt buồn

16. jenniferpham

jenniferpham New Member

Theo tôi thì mỗi năm google nó càng khó khăn với ae seo hơn những bản update của google điều làm cho dân seo mình ai cũng lao dao khổ sở bởi đi không đúng cách sẽ bị hạ top ngay và luôn nên theo tôi thấy nội dung vẫn là quan trọng và hiện tại mạng xh cũng là yếu tố quyết định website mình lên nhưng lên theo đúng nghĩa seo đúng hướng chứ không phải đi theo kiểu spam link tum lum và một điều cuối nữa là dùng blog và wordpress làm site vệ tinh là phù hợp nhất hiện nay.:):):)

17. Nhi Phạm

Nhi Phạm New Member

Nói đi nói lại cũng chỉ có vài vấn đề đấy thôi còn len top được hay không lại phụ thuộc vào cách làm của mỗi người

18. vuonggiangham

vuonggiangham New Member

Cảm ơn chia sẻ của bạn