Backlink hiệu quả hơn content?

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi MobiWorkDMS, 5/12/17.

1. heimerdinger

heimerdinger New Member

Hmmm các bác cứ cãi nhau mãi cuối cùng 2 cái đó có tách rời được đâu nào :)))

Cứ kw research cho tốt rồi viết content nh kw + chất lượng 1 chút

Ép thêm backlinks vào thì toẹt rồi.

Em vẫn làm vậy và thấy khá là ổn. Có điều Backlinks khá là 2 mặt nên các bác nên chọn lọc loại backlink mà xài xD

2. tusieuthi

tusieuthi New Member

Em thấy backlink dù có đi nhiều mà không chất lượng thì cũng không đánh giá cao..

3. hungthinh1908

hungthinh1908 New Member

Content vẫn quan trọng chứ, nhưng backlink cũng rất quan trọng. Nói chung khi seo thì nên cần cả 2 bởi có vua mà không có hoàng hậu thì cũng không có người nối ngôi. :D:D:D

4. NVDung

NVDung New Member

Cũng chưa hẳn,Tích chất và tầm quan trọng của nó là như nhau, Nếu backlink không chất lượng thì sao hiệu quả cho được

5. kisty2612

kisty2612 Member

giờ seo pạn cần 3 yếu tố. contnet chất lượng. hàng ngày viết bài. backlink đi không cần nhiều vừa đủ. traffic đều để tăng trải nghiệm người dùng.

6. hoadao

hoadao New Member

Cái nào cũng có ít !
    Google nói"content is king, link is queen" có thể nói là không thể tách rời, có nội dung và link thì tốt hơn có nội dung mà không có link hay ngược lại.
    Chú ý: keyword is GOD nhé !!!!!!!!! Không có nó google phá sản vì chẳng ai tìm.

7. nguyenthihuong

nguyenthihuong New Member

Bạn mới vào seo hà ? . Trong S.E.O mà nói thì cả 2 đều quan trọng nha bạn. Nếu bạn đi backlink nhiểu. mà nội dung không có thì khách hàng cũng chẵn có , còn nếu nội dung tốt, mà backlink không có, cũng chẵn có ai xem. Nên bạn phải làm cả 2 . Vì tất cả đều liên quan mật thiết với nhau nhé bạn

8. vjetdung96

vjetdung96 Member

Theo mình nghĩ thì để website lên top thì phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ không thể đem ra so sánh như vậy được

9. duchanhld

duchanhld New Member

cả hai đề u quan trọng,ko có content thì sống sao dc

10. aztech2017

aztech2017 New Member

content và backlink đều quan trọng như nhau. Nhưng lâu dài thì content is king

11. condom

condom New Member

Bên Bác seo mạnh thế :)

12. amthanhnhapkhau

amthanhnhapkhau Member Diễn Đàn SEO VIP

2 tiêu chí bạn đưa ra là tương đương như nhau nhé. conten mà ko đáp ứng người mua tốp cũng bằng thừa, và conten mà tốt nhưng ko có lượng backlink chất đẩy tốp cũng bằng số 0

13. MinhNhat8596

MinhNhat8596 New Member

Cả 2 đều quan trọng bạn à, bạn cứ bình tĩnh cập nhật bài viết hằng tuần và trỏ 1 ít backlink về

14. NVDung

NVDung New Member

Cũng không dám đâu bác, bọn em còn non mà xanh lắm cần chỉ giáo nhiều

15. hoangy.dsg

hoangy.dsg New Member

Mình nghĩ content hiệu quả hơn chứ ạ. 2018 gg chủ yếu đánh content, baclink chỉ là yếu tố hỗ trợ thôi

16. hiep

hiep New Member

hai yếu tố như nhau ..bạn nên vừa conten vừa backlink đều đều

17. kitudacbiet

kitudacbiet New Member

Thực ra là cả 2 bổ trợ cho nhau. Có backlink lên TOP mà tỉ lệ thoát trang cao thì cũng nhanh rớt top thôi