7 điều cần làm ngay lạp tức khi từ khóa tụt hạng

Thảo luận trong 'Thủ Thuật SEO Networld' bắt đầu bởi cuongathenaseo, 6/6/16.

1. cuongathenaseo

cuongathenaseo New Member

Trong khi bạn làm SEO chắc chắn lúc nào đó bạn sẽ bị tụt top từ khóa mà không hiểu tại sao khi từ khóa bị tụt hạng. Thường thì có rất nhiều nguyên nhân làm cho từ khóa của bạn bị tụt hạng và chắc chắn khi website bạn bị tụt hạng thì nó đang kém hơn website của đối thủ. Bạn cần làn ngay lập tức 7 bước tối ưu sau để giúp website của mình về lại thế cân bằng của cuộc chơi

1. Xem lại nội dung và liên kết nội bộ

Hãy xem lại ngay nội dung và bạn nên làm mới nội dung nếu có thể vì khi đó bạn sẽ được Google và người dùng đánh giá cao hơn nếu nội dung của bạn thực sự chất lượng. Ngoài ra bạn hãy điều hướng người dùng bằng các link nội bộ để Google và người dùng có thời gian trải nghiệm website của bạn.

2. Xem lại backlink

Hãy xem lại ngay chất lượng link và chất lượng backlink trỏ về. Biết đâu ban đang có đối thủ tốt bụng tặng bạn những link xấu thì bạn nên xử lý ngay để tránh dính thuật toán.

Trong trường hợp do backlink của bạn thì bạn hãy xem lại lượng link, chất lượng liên kết tới và đi tại website và nếu đối thủ của bạn mạnh lên thì bạn hãy làm cật lực hơn.

4. Tăng tốc độ website

Bạn hãy tăng tốc độ của website lên để Google đánh giá cao hơn và người dùng sẽ được trải nghiệm nhiều hơn trong web của bạn. Chính vì thế bạn hãy tăng tốc độ website lên và đó chính là giải pháp tốt cho website của bạn.

5. Làm mới nội dung của trang

Đây có lẽ là cách đơn giản nhất và cũng là cách hiệu quả nhất vì với những trang có nội dung tươi mới thì sẽ được Google đánh giá cao hơn do vậy bạn hãy viết nhiều bài viết có ích cho người dùng để có thể có được nhiều lợi ích hơn trong việc làm SEO.

6. Tăng tỉ lệ ctr

Đây là một cách để tăng traffic từ các công cụ tìm kiếm và cách tăng này làm cho Google thích thú, hấp dẫn vô cùng. Vì vị trí bạn đang nắm giữ sẽ bị tụt hạng nếu tỉ lệ CTR thấp nhưng nếu tỉ lệ CTR cao thì bạn hoàn toàn có thể vượt mặt đối thủ và lên top.

7. Tăng traffic trên mạng xã hội

Để tăng được traffic lên mạng xã hội thì rất đơn giản. Bạn cần phải tăng thêm visits cho người dùng bằng cách share lên các mạng xã hội, và tại các mạng xã hội thì bạn sẽ có được những visits chất lượng nhất.

Bạn có phương pháp có thể làm tăng thứ hạng khi bị tụt tố? Xin mời chia sẻ ở phía dưới để giúp các bạn khác.

Nguồn:

Mã:
    [FONT=Open Sans][COLOR=rgb(44, 44, 44)]http://seotongthe.net.vn/[/COLOR][/FONT]

2. hoaceo2

hoaceo2 Member

Từ khóa của mình cũng đang bị tụt hạng đây. Mình sẽ chú ý 7 điều bạn chia sẻ.
    Cảm ơn bạn!

3. phucthinhlv

phucthinhlv TrialMOD Thành viên BQT TrialMOD

Tuột hạng thì tốt nhất là bớt đi link mà bơm content thật nhiều vào là sẽ có chuyển biến ngay

4. Nosasa

Nosasa Member

mới lên trang 1 lại xuống trang 2. so sad

5. ainguyen

ainguyen Member

mấy bạn còn có cảm giác lên top còn mình làm 3th ùi mà không thấy ngày mai đâu cả

6. gingarilla

gingarilla New Member

Giờ chỉ có traffic thôi chứ bơm link 1 phát là ăn đạn luôn

7. seoaboyit

seoaboyit Member

bài viết khá hữu ích đây

8. dichvukienvang

dichvukienvang New Member

2 yếu tố quan trọng nhất chính là chú ý content và link sau đó là traffic, đối thủ...

9. soixam

soixam New Member

Ý thứ 6 của bạn có thể mở rộng là đó là về điểm chất lượng của trang đích bao gồm tỷ lệ CTR, time on site và % thoát

10. Tiện cho hỏi luôn, bao nhiêu ngày thì nên check từ khóa lại 1 lần: 3, 4 hay 7 ngày mới check lại thứ hạng?

11. maychuvdo

maychuvdo Member

e thì thường 1 tuần bác ạ, check nhiều làm gì

12. anhongphatco

anhongphatco New Member

Tui không biết từ khóa có bị rớt hạng hay không? Nhưng mà nó cứ dance từ trang 2 lên trang 3 r sau đó lại nhảy lên trang 1. Cứ 2 tuần là xảy ra 3-4 lần như thế.

13. duchieu

duchieu New Member

cảm ơn bài viết của bạn. trước mình chỉ quan tâm đến traffic

14. maychuvdo

maychuvdo Member

Rất hay, lúc tụt top dùng những công cụ như này là hợp lý nhất :D

15. hoanguyen99

hoanguyen99 Member

thanks bạn chia sẻ từ khóa mình cũng bị tụt hạng từ 8/3

16. NguyenTuyen

NguyenTuyen New Member

từ khóa của mình cũng đang xuống, kéo mãi mà không lên :(

17. giaminhgroup

giaminhgroup New Member

Thật ra đối với những website mà đã từng bị cho vào tầm ngắm của GG rồi thì công cuộc kéo lại top khá là khó và mất thời gian

18. SEO KETOAN

SEO KETOAN New Member

Vì đã dính phạt thì kéo lại top mất thời gian, khó thì không đến nỗi gọi là khó.

19. tienluat74

tienluat74 Member

Ngay khi từ khóa tụt thì việc đầu tiên là mình check google console, nếu thấy bình thường thì lên diễn đàn nghe ngóng xem có thuật toán gì không , tiếp đó thì làm nội dung chất cuối cùng mới giám đi link nhẹ :)

20. thoitrangredep

thoitrangredep New Member

tks chủ thớt nhiều nè