3 web 2.0 hoàn hảo để làm vệ tinh chất lượng

Thảo luận trong 'Chia sẽ diễn đàn seo' bắt đầu bởi cuongathenaseo, 11/6/16.

1. cuongathenaseo

cuongathenaseo New Member

Đẩy thứ hạng là công việc của một Seoer và việc xây vệ tinh cũng là điều bạn phải làm để từ khóa lên TOP. Và với bất kỳ dự án nào thì bạn thường phải có từ 2 - 3 vệ tinh cho website đó ngoài ra bạn còn phải làm rất nhiều yếu tố nhằm tăng thứ hạng của từ khóa.

Với các Seoer Việt Nam thì web 2.0 là một sự lựa chọn rất hay khi xây vệ tinh .Đó là sự lựa chọn rất đúng và tiết kiệm chi phí cho kế hoặch làm SEO. Cùng điểm qua vài các web 2.0 mà người làm SEO hay sử dụng.

1. Wordpress.com

Nói tới WP thì các SEOer rất thích vì bộ code của WP rất chuẩn SEO và thích hợp cho SEO. Với blog wopress thì được nhiều người yêu thích và hệ thống WP sẽ mang lại cho bạn hiệu quả không tưởng vì độ tối ưu trong bộ code rất tốt cho quá trình Ranking từ khóa.

2. Blogger.com

Một đứa con đẻ của Google cũng được anh em làm SEO yêu thích, bạn chỉ cần có tài khoản Gmail là bạn có thể có một tài khoản và tạo các Blog, bạn chỉ việc vào tạo blog và viết bài đặt link về trang cần SEO như thế là bạn đã có 1 baclink chất lượng.

3. Blog Tumblr

Đây là blog được phát triển mạnh mẽ nhất, nó ra đời vào năm 2006 nhưng chỉ sau vài năm nó đã sở hữu 100 triệu blog và đây là một thành quả đáng kể với ngành Blog Tumblr.

Với các Seoer thì blog là sự lựa chọn thú vị và cũng là một trải nghiệm hấp dẫn . Nếu bạn chọn Tumblr thì thực sự đây là lựa chọn đúng đắn bởi vì đây là Blog được rất nhiều người yêu thích và nó có các chỉ số như PR, DA rất tốt cho quá trình Ranking.

2. hoaceo2

hoaceo2 Member

Quá tuyệt vời! cảm ơn bạn đã chia sẻ kiến thức hay

3. Nosasa

Nosasa Member

Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ

4. phucthinhlv

phucthinhlv TrialMOD Thành viên BQT TrialMOD

làm vệ tinh giờ tập trung blog thôi, wordpress dạo này bị xóa hoài

5. angeleyes

angeleyes Member

blogspot thì dễ rùi, còn wordpress thì em không biết cách làm :oops:

6. sangocuanhua

sangocuanhua New Member

Mình thấy có bị xóa đâu nhỉ?? Vẫn nhận bình thường mà?

7. sangocuanhua

sangocuanhua New Member

Thế này chắc bạn là chuyên gia về Blogspot rồi đấy nhỉ? Hôm nào bạn chỉ cho mình 1 vài đường cơ bản về Blogspot nhé. Wordpress thì mình biết mình sẽ bảo bạn (trong phạm vi mình biết). Mình với bạn cùng trao đổi

8. tiensonapple

tiensonapple New Member

Hình như không bị xóa đâu vẫn bình thường mà.

9. haqn84

haqn84 New Member

Dạo này blogspot cứ hứng lên là gg xóa. kể cả blog lâu và chất. ace có làm trên blog cũng nên thận trọng chút nhé

10. Phale95

Phale95 New Member

Cái tumblr không còn giá trị nữa mà, link không thấy về

Thu An thích bài này.
  11. anhvanit

anhvanit New Member Diễn Đàn SEO VIP

mấy cái này co điều kiện gắn thêm domain nữa thì ngon làm vệ tinh cho nó mạnh

12. sangotecwood

sangotecwood New Member

xây dụng hệ thống cũng phải có chiến lược đi link hợp lý nữa nha bạn

13. sim3gPro1

sim3gPro1 New Member

cai nay hay day ti em lien he

14. Thu An

Thu An New Member

Mình cũng không thấy link tumbr về. Blog và wordpress thì có.

15. nambk

nambk Member

cái web 2.0 thì bạn nên dùng zoomla , webly , zimdo , blog , wordpress , chứ thằng zindo link nó cũng ít về lắm.

16. lysons

lysons New Member

3 cái này mình đều xài, lượng link đổ về cũng chất. Nhưng giờ tumbrl nó cho link direct rồi :(