15 ngày từ khóa lên tốp 5 được không

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Giúp đỡ SEO' bắt đầu bởi nhapmatkhau, 28/10/16.

1. nhapmatkhau

nhapmatkhau New Member

Sáng nay sếp em có 1 kèo cho phòng em (4 người) là trong 15 ngày đưa từ khóa từ top 12, 13 lên top 5 thưởng 1 triệu. Em thấy rất hoang mang và chưa dám nhận kèo. Trên diễn đàn có bác nào có kinh nghiệm trong việc làm từ khóa lên nhanh tư vấn em với.
    - Từ khóa có độ khó trung bình
    - Vị trí 12,13 là 2 trang nhà em thích chọn trang nào làm thì chọn
    - Sếp cho suy nghĩ đến tối xem có nhận kèo hay không
    - Số lượng từ khóa : 1 từ
    - 4 đứa em toàn lính mới nên chưa có kinh nghiệm

2. nambk

nambk Member

cố gắng thì lên được , phải có kế hoạch rõ ràng , làm link spam thì còn lâu mới lên.

3. ainguyen

ainguyen Member

bác làm sao để lên top được có thể chia sẽ cho mình khinh nghiệm được không

4. kae uyn

kae uyn New Member

mình làm gần 1 tháng rồi mà nó vẫn chưa chịu lên, giờ mình đang rất nản đây.
    Nap Muc In Quan 2

5. bigbangvn

bigbangvn New Member

Mình nghĩ tùy mức cạnh tranh của từ khóa nữa như mình thấy từ khóa ở đầu trang 2 nghĩ rằng chỉ làm seo ít là lên trang 1, thế mà seo mãi mà không lên được

6. anhlucky2

anhlucky2 New Member

Tùy vào từ khóa và hên xui nữa nha. nhiều khi mấy tháng mới lên cũng có khi chỉ 1 tuần. mình từng SEO 1 từ khóa cho 2 site. onpage giống nhau, đi link giống nhau nhưng chỉ 1 site lên còn 1 site mãi mà không lên được

7. minhgln91

minhgln91 New Member

15 ngày lên top 10 còn được chứ lên top 5 thì khó rồi. Có đi link thì cũng phải 1 tuần mới thấy tác động, lên hay xuống còn chưa biết được.

8. tainguyen

tainguyen Administrator Thành viên BQT

để tăng thêm phấn khích cho nhân viên. ad củng đã khuyến khích như vậy. dự án mới đưa lên top 1-3 thưởng 1tr/dụ án. nhân viên seo xuất sắc có thể làm tối đa 55tr/tháng :)

9. hongphat

hongphat New Member

Còn tùy thuộc vào độ khó và tính cạnh tranh của từ khóa bạn ah

10. olavina

olavina New Member

Mọi người cứ nói bao nhiêu ngày, làm gì hay như thế nào lên top được không. Thực ra theo mình nó còn phụ thuộc rât nhiều yếu tố như từ khóa khó hay dễ, độ cạnh tranh cao hay thấp, đối thủ chăm chỉ hơn hay không ... thế nên mình thấy câu hỏi này hơi mông lung và không chi tiết.

11. hongphat

hongphat New Member

Mà từ khóa lên được top 5 thưởng 1tr thì có vẻ hơi bèo nhỉ :) Nhất là từ khóa quan trọng

12. namthanh08

namthanh08 New Member

15 ngày mà từ trung bình cũng hơi khó. Vì giờ gg nó có cho nhanh như trước đâu.

13. lamlehang

lamlehang New Member

Từ khóa lên top 1 cũng bình thường thôi quan trọng web của bác thế nào có ok không và seo từ khóa nào dài hay ngắn, cạnh tranh hay ít cạnh tranh. Nếu không cạnh tranh thì dễ thôi còn cạnh tranh thì hơi khó web phải lâu năm và có nhiều truy cập vào mới lên top nổi nhé bạn.

14. nambk

nambk Member

theo mình còn phụ thuộc vào đối thủ và số lượng backlink của mình . 15 ngày lên top 5 là hơi khó , để nhận được link về là khá lâu , theo mình cứ 30 ngày.

15. minhhieuk99999

minhhieuk99999 New Member

Cảm ơn thông tin hữu ích từ bạn mình có thêm thông tin về vấn đề này

16. kitanookami

kitanookami New Member

Lên thì lên được nhưng mà đúng như các bác ở trên đã nói là sẽ cần có 1 chiến lược rõ ràng, và đặc biệt là nên tránh việc spam backlink vì thời điểm bây giờ không giống như xưa. Khi mà thằng google penguin nó update lên cho phát là nó "khai đao" lên vô số anh em rồi. Đó là lý do mà sao giờ có nhiều người khuyên là nên tập trung làm content hơn là đi backlink nhiều, backlink chỉ làm tương đối thôi.

17. nhapmatkhau

nhapmatkhau New Member

Cám ơn các bác đã quan tâm nay em mới quay lại diễn đàn được. Em đã nhận và sau gần 10 ngày từ khóa lên tốp 5 ở google.com.vn. Chắc là do google nó đang loạn nên em ăn may lên được tốp ạ. Cũng không làm gì nhiều ạ e sửa lại tiêu đề của danh mục + share các sản phẩm của danh mục lên các trang mạng xh ạ. backlink cũng làm ít thôi khoảng 100 link 1 ngày thôi. Em làm là từ "thùng rác nhựa" web là thungracnhuahanoi (.) com ạ. Từ khóa đến bây giờ vẫn lang thang ở vị trí lúc 5 lúc 6 ạ. Sếp đã chi tiền cho a em phòng đi ăn nhậu một hôm ạ.

18. huyentelecom

huyentelecom New Member

Thế đã kéo lên top chưa bạn hay thua cuộc rồi :D 15 ngày khó lên lắm trừ khi có phép thuật.

19. phukhoa213422

phukhoa213422 New Member

Từ khoá gì mà 15 ngày lên vậy bạn... có nhiều loại từ khoá lắm

20. FHanoi

FHanoi New Member

Các bạn có sẵn hệ thống site vệ tinh chưa? hay chỉ mới bắt đầu từ số 0? Công ty có cho chạy kèm adword không?